Lịch trình 12N11Đ: Kanto - Kansai - Shikoku
Thời gian: 31/10/2019 - 11/11/2019
Chi phí cùng share từ #1300$/người (chưa mua sắm)
#Lưuý: Đây là hành trình theo dạng Photography - Video là chính.
Xin nói trước, kế hoạch này Hạnh lên trong gần 3 tháng, đọc và nghiên cứu tương đối nhiều kinh nghiệm, chia sẻ, lên rất nhiều phương án dự phòng... về du lịch Nhật trong phạm vi di chuyển. Thêm nữa Hạnh chỉ thích ẩm thực - ăn uống và đến những vùng đất đẹp, đặc trưng của Nhật. Hạnh sẽ ít trải nghiệm những dịch vụ vui chơi, giải trí như USJ hay Disneyland, thay vào đó sẽ dậy sớm buổi sáng để trải nghiệm dân cư.
Thời gian dành cho mua sắm khoảng 1 buổi tại Tokyo và Osaka nên chúng ta sẽ tuỳ ý. Đây là chuyến đầu tiên ở Nhật của Hạnh tận dụng hết sự "thần kỳ" của tấm thẻ JR Pass 7 ngày nên bạn sẽ có cảm giác nhanh, nhưng thời gian của Hạnh cũng không có dài hơn (hoàn toàn khác với những chuyến đi dài gần nhất từ 2016 của Hạnh).
Ngày 0: Nha Trang - Tân Sơn Nhất
Ngày 1: SGN - NRT - Tokyo (quận Chiyoda - Ueno - Odaiba)
Ngày 2: Tokyo (quận Asakusa - Shibuya - Shinjuku - Minato)
Ngày 3: Tokyo (Ginza - Tsukuji) - Nikko (Onsen)
Ngày 4: Okunikko - Toshogu Nikko - Tokyo Sta. - Fujinomiya (Shizuoka)
Ngày 5: Imamiya - Shin-Osaka - Matsuyama/Ehime
Ngày 6: Iyo - Himeji - Kobe - Kyoto
Ngày 7: Kyoto (Cố cung - Kiyomizu)
Ngày 8: Kyoto (Thần xã - Arashiyama - Rừng trúc) - Osaka
Ngày 9: Osaka (Quận Namba - Naniwa)
Ngày 10: Osaka (Quận Tenoji/Abeno - Minato) - Sân bay Kansai
Ngày 11: KIX - SGN
Nếu bạn muốn tham gia cùng Hạnh thì DM cho Hạnh vào hòm inbox, không quan trọng đi toàn chuyến cùng mình, chỉ cần bạn thấy vui, hoặc muốn join đoạn đường nào đó cũng được. :D
inbox cho mình tại https://www.facebook.com/elise.h.nguyen